07/12/2023

07/12/2023
07/12/2023
Giá 1 lốc sữa là:
$\displaystyle 4\times 7200=28800$ đồng
Giá 1 bịch khăn giấy là:
$\displaystyle 4\times 5000=20000$ đồng
Giá 1 chai nước rửa tay là:
$\displaystyle 99800:2=49900$ đồng
1 chai sữa tắm có giá là:
$\displaystyle ( 150000-28800-20000-49900) :2=25650$ đồng
07/12/2023
Từ các thông tin đã cho, ta có:
2 chai nước rửa tay: 2 * 99800 = 199600 đồng
1 gói khăn giấy (4 gói): 4 * 5000 = 20000 đồng
1 lốc sữa (4 hộp): 4 * 7200 = 28800 đồng
Tổng số tiền hai bạn dùng là 150000 đồng, nên ta có phương trình:
199600 + 20000 + 28800 + x = 150000
Tổng cộng các số trên là 248400 + x = 150000
=> x = 150000 - 248400
=> x = -98400 đồng
chienkhonghieubai
07/12/2023
ZenoVn Có 1 chai rửa tay và giá là 2 chai nha.
Nếu bạn muốn hỏi bài tập
Các câu hỏi của bạn luôn được giải đáp dưới 10 phút
CÂU HỎI LIÊN QUAN
Top thành viên trả lời