giá mỗi hộp sữa tươi là 6500 đồng, nếu mua theo lốc ( 4 hộp ) thì được giảm giá 5% mỗi lốc. Tính số tiền Hùng phải trả khi mua 8 hộp ( 2 lốc ) sữa? Kết quả làm tròn đến hàng phần nghìn

ADS
Trả lời câu hỏi của con Ong mất não
  • Câu trả lời phải chính xác, đầy đủ dựa trên kiến thức xác thực:
    • ✔ Đối với câu hỏi trắc nghiệm: Đưa đáp án lựa chọn + giải thích lý do chọn đáp án.
    • ✔ Đối với câu hỏi tự luận: Đưa lời giải và đáp án cho câu hỏi.
    • ✔ Đối với câu hỏi trả lời ngắn: Đưa ra đáp án + giải thích lý do.
    • ✔ Chấp nhận sử dụng ảnh do thành viên viết tay, ảnh cần rõ nét, không bị mờ, vỡ ảnh.
  • Sử dụng ngôn ngữ rõ ràng, dễ hiểu.
  • Tránh đưa ra các ý kiến cá nhân mang tính chất chủ quan.
  • Nếu sử dụng thông tin từ nguồn khác, phải trích dẫn nguồn đầy đủ và chính xác.
  • Tuyệt đối không được sao chép các thông tin từ các trang khác, từ AI hoặc chatGPT.
ADS
CÂU TRẢ LỜI
avatar
Timi

06/05/2023

Trợ lý học tập AI - Câu trả lời này chỉ mang tính tham khảo
Giá của một lốc sữa tươi là: 6500 đồng/hộp x 4 hộp = 26000 đồng/lốc Giảm giá 5% cho mỗi lốc sữa tươi: Giảm giá = 26000 đồng x 5% = 1300 đồng/lốc Giá sau khi giảm giá: Giá sau khi giảm giá = 26000 đồng - 1300 đồng = 24700 đồng/lốc Số tiền Hùng phải trả khi mua 2 lốc (8 hộp) sữa tươi: Số tiền = 24700 đồng/lốc x 2 lốc = 49400 đồng Vậy Hùng phải trả 49.400 đồng khi mua 8 hộp sữa tươi.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
0/5 (0 đánh giá)
thumb up 0
thumb down
0 bình luận
Bình luận
avatar
level icon
NguyenThuyAn

19/05/2023

Giá của một lốc sữa tươi là: 6500 đồng/hộp x 4 hộp = 26000 đồng/lốc

Giảm giá 5% cho mỗi lốc sữa tươi:

Giảm giá = 26000 đồng x 5% = 1300 đồng/lốc

Giá sau khi giảm giá:

Giá sau khi giảm giá = 26000 đồng - 1300 đồng = 24700 đồng/lốc

Số tiền Hùng phải trả khi mua 2 lốc (8 hộp) sữa tươi:

Số tiền = 24700 đồng/lốc x 2 lốc = 49400 đồng

Vậy Hùng phải trả 49.400 đồng khi mua 8 hộp sữa tươi.

Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
0/5 (0 đánh giá)
thumb up 0
thumb down
0 bình luận
Bình luận
ADS
avatar
level icon
nguyengiaphu

06/05/2023

162500

Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
3.0/5 (1 đánh giá)
thumb up 0
thumb down
0 bình luận
Bình luận
avatar
level icon
Bảo Chaam

06/05/2023

Giá một lốc sữa (4 hộp) là: 4 x 6500 = 26000 đồng.

Giảm giá 5% cho mỗi lốc sữa là: 26000 x 5/100 = 1300 đồng.

Giá của một lốc sữa sau khi giảm giá là: 26000 - 1300 = 24700 đồng.

Vậy, giá của 2 lốc sữa (8 hộp) là: 24700 x 2 = 49400 đồng.

Do đó, số tiền Hùng phải trả khi mua 8 hộp sữa là 49.400 đồng.

Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
5.0/5 (1 đánh giá)
thumb up 1
thumb down
0 bình luận
Bình luận

Nếu bạn muốn hỏi bài tập

Các câu hỏi của bạn luôn được giải đáp dưới 10 phút

Ảnh ads

CÂU HỎI LIÊN QUAN

logo footer
FQA.vn Nền tảng kết nối cộng đồng hỗ trợ giải bài tập học sinh trong khối K12. Sản phẩm được phát triển bởi CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ GIA ĐÌNH (FTECH CO., LTD)
Điện thoại: 1900636019 Email: info@fqa.vn
Location Địa chỉ: Số 21 Ngõ Giếng, Phố Đông Các, Phường Ô Chợ Dừa, Quận Đống Đa, Thành phố Hà Nội, Việt Nam.
Tải ứng dụng FQA
app store ch play
Người chịu trách nhiệm quản lý nội dung: Nguyễn Tuấn Quang Giấy phép thiết lập MXH số 07/GP-BTTTT do Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 05/01/2024
Copyright © 2023 fqa.vn All Rights Reserved
gift-box
survey
survey
Đặt câu hỏi