06/05/2023
06/05/2023
19/05/2023
Giá của một lốc sữa tươi là: 6500 đồng/hộp x 4 hộp = 26000 đồng/lốc
Giảm giá 5% cho mỗi lốc sữa tươi:
Giảm giá = 26000 đồng x 5% = 1300 đồng/lốc
Giá sau khi giảm giá:
Giá sau khi giảm giá = 26000 đồng - 1300 đồng = 24700 đồng/lốc
Số tiền Hùng phải trả khi mua 2 lốc (8 hộp) sữa tươi:
Số tiền = 24700 đồng/lốc x 2 lốc = 49400 đồng
Vậy Hùng phải trả 49.400 đồng khi mua 8 hộp sữa tươi.
06/05/2023
162500
06/05/2023
Giá một lốc sữa (4 hộp) là: 4 x 6500 = 26000 đồng.
Giảm giá 5% cho mỗi lốc sữa là: 26000 x 5/100 = 1300 đồng.
Giá của một lốc sữa sau khi giảm giá là: 26000 - 1300 = 24700 đồng.
Vậy, giá của 2 lốc sữa (8 hộp) là: 24700 x 2 = 49400 đồng.
Do đó, số tiền Hùng phải trả khi mua 8 hộp sữa là 49.400 đồng.
Nếu bạn muốn hỏi bài tập
Các câu hỏi của bạn luôn được giải đáp dưới 10 phút
CÂU HỎI LIÊN QUAN
Top thành viên trả lời