Mẹ mua 15 kg gạo tẻ với giá 13 500 đồng 1 kg và 10 kg gạo nếp với giá 30 000 đồng 1 kg. Hỏi mẹ mua cả hai loại gạo hết bao nhiêu tiền? Bài này là nhân với số có hai chữ số ạ!

ADS
thumb up 0
thumb down
Trả lời câu hỏi của quynhnhu2415
  • Câu trả lời phải chính xác, đầy đủ dựa trên kiến thức xác thực:
    • ✔ Đối với câu hỏi trắc nghiệm: Đưa đáp án lựa chọn + giải thích lý do chọn đáp án.
    • ✔ Đối với câu hỏi tự luận: Đưa lời giải và đáp án cho câu hỏi.
    • ✔ Đối với câu hỏi trả lời ngắn: Đưa ra đáp án + giải thích lý do.
    • ✔ Chấp nhận sử dụng ảnh do thành viên viết tay, ảnh cần rõ nét, không bị mờ, vỡ ảnh.
  • Sử dụng ngôn ngữ rõ ràng, dễ hiểu.
  • Tránh đưa ra các ý kiến cá nhân mang tính chất chủ quan.
  • Nếu sử dụng thông tin từ nguồn khác, phải trích dẫn nguồn đầy đủ và chính xác.
  • Tuyệt đối không được sao chép các thông tin từ các trang khác, từ AI hoặc chatGPT.
ADS
CÂU TRẢ LỜI
avatar
Timi

05/02/2025

Trợ lý học tập AI - Câu trả lời này chỉ mang tính tham khảo
Để giải bài toán này, chúng ta sẽ tính tiền mua gạo tẻ và gạo nếp riêng lẻ trước, sau đó cộng lại để tìm tổng số tiền mẹ đã chi trả. Bước 1: Tính tiền mua gạo tẻ. Giá gạo tẻ là 13 500 đồng/kg, mẹ mua 15 kg gạo tẻ. Tiền mua gạo tẻ = Giá gạo tẻ x Số kg gạo tẻ = 13 500 x 15 = 202 500 (đồng) Bước 2: Tính tiền mua gạo nếp. Giá gạo nếp là 30 000 đồng/kg, mẹ mua 10 kg gạo nếp. Tiền mua gạo nếp = Giá gạo nếp x Số kg gạo nếp = 30 000 x 10 = 300 000 (đồng) Bước 3: Tính tổng số tiền mẹ đã chi trả. Tổng số tiền = Tiền mua gạo tẻ + Tiền mua gạo nếp = 202 500 + 300 000 = 502 500 (đồng) Vậy mẹ mua cả hai loại gạo hết 502 500 đồng.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
5.0/5 (2 đánh giá)
thumb up 0
thumb down
1 bình luận
Bình luận
avatar
level icon

quynhnhu2415

05/02/2025

Timi c.ơn bn nhé

avatar
level icon

Số tiền mẹ mua 15kg gạo tẻ là:

13 500 15 = 202 500 (đồng)

Số tiền mẹ mua 10kg gạo nếp là:

30 000 10 = 300 000 (đồng)

Tổng số tiền mẹ mua cả hai loại gạo là:

202 500 + 300 000 = 502 500 (đồng)

Vậy: Mẹ mua cả hai loại gạo hết 505 500 đồng.

Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
5.0/5 (1 đánh giá)
thumb up 1
thumb down
0 bình luận
Bình luận
ADS
avatar
level icon
BP Soonie

05/02/2025

Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
0/5 (0 đánh giá)
thumb up 0
thumb down
0 bình luận
Bình luận
avatar volunteer-photo-frame.svg
level icon
Brother

05/02/2025

  • Mẹ mua 15 kg gạo tẻ với giá 13 500 đồng/kg.
  • Vậy, số tiền mua gạo tẻ là: 15 x 13 500 = 202 500 (đồng)
  • Mẹ mua 10 kg gạo nếp với giá 30 000 đồng/kg.
  • Vậy, số tiền mua gạo nếp là: 10 x 30 000 = 300 000 (đồng)
  • Tổng số tiền mẹ mua cả hai loại gạo là: 202 500 + 300 000 = 502 500 (đồng)


Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
5.0/5 (1 đánh giá)
thumb up 0
thumb down
1 bình luận
Bình luận
avatar
level icon

quynhnhu2415

05/02/2025

Brother c.ơn

Nếu bạn muốn hỏi bài tập

Các câu hỏi của bạn luôn được giải đáp dưới 10 phút

Ảnh ads

CÂU HỎI LIÊN QUAN

logo footer
FQA.vn Nền tảng kết nối cộng đồng hỗ trợ giải bài tập học sinh trong khối K12. Sản phẩm được phát triển bởi CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ GIA ĐÌNH (FTECH CO., LTD)
Điện thoại: 1900636019 Email: info@fqa.vn
Location Địa chỉ: Số 21 Ngõ Giếng, Phố Đông Các, Phường Ô Chợ Dừa, Quận Đống Đa, Thành phố Hà Nội, Việt Nam.
Tải ứng dụng FQA
app store ch play
Người chịu trách nhiệm quản lý nội dung: Nguyễn Tuấn Quang Giấy phép thiết lập MXH số 07/GP-BTTTT do Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 05/01/2024
Copyright © 2023 fqa.vn All Rights Reserved
gift-box
survey
survey
Đặt câu hỏi