
03/05/2023
20/09/2023
Giả sử giá tiền của 1kg thanh long và 1kg nhãn đều là x đồng.
Theo thông tin trong câu đề bài, ta có hệ phương trình sau:
14x + 21x = 480000
35x = 480000
x = 480000 / 35
x ≈ 13714.29
Vậy, giá tiền của 1kg thanh long và 1kg nhãn lần lượt là khoảng 13714.29 đồng.
Nếu bạn muốn hỏi bài tập
Các câu hỏi của bạn luôn được giải đáp dưới 10 phút
CÂU HỎI LIÊN QUAN
Top thành viên trả lời