11/02/2025
Làm sao để có câu trả lời hay nhất?
11/02/2025
14/04/2025
15kg có giá là;
15×13500=202500 ( đồng )
10kg gạo nếp có giá là;
10×30000=300000 (đồng)
Mẹ mua hai loại gạo hết số tiền là:
202500+300000=502500 (đồng)
Đ/S:........
12/02/2025
Chixinhdep 502 500 đồng
11/02/2025
Vậy, số tiền mua gạo tẻ là: 15 kg * 13 500 = 202 500 đồng
Vậy, số tiền mua gạo nếp là: 10 kg * 30 000 = 300 000 đồng
Tổng số tiền mẹ mua cả hai loại gạo là: 202 500 + 300 000 = 502 500 đồng
Vậy, mẹ mua cả hai loại gạo hết tổng cộng 502 500 đồng.
11/02/2025
Số tiền mua 15 kg gạo tẻ là:
Số tiền mua 10 kg gạo nếp là:
Tổng số tiền mẹ mua 2 loại gạo là:
Vậy, mẹ mua 2 loại gạo hết 502 500 đồng.
Nếu bạn muốn hỏi bài tập
Các câu hỏi của bạn luôn được giải đáp dưới 10 phút
CÂU HỎI LIÊN QUAN
6 giờ trước
6 giờ trước
6 giờ trước
Top thành viên trả lời